1.Takaitacciyar sandar haske ta SmartGabatarwa
Smart sandar kuma aka sani da" Multi-aikin smart pole", wanda shine kayan aikin jama'a wanda ke haɗa haske mai hankali, sa ido na bidiyo, sarrafa zirga-zirga, gano muhalli, sadarwar mara waya, musayar bayanai, taimakon gaggawa da sauran ayyuka, kuma shine muhimmin mai ɗaukar hoto don ginawa. sabon birni mai wayo.
Za a iya sanya sandar wayo a kan tashoshin sadarwa na 5G, cibiyoyin sadarwa mara waya ta WiFi, fitilun titi masu ceton makamashi mai hankali, saka idanu na tsaro mai hankali, fahimtar fuska mai hankali, jagorar zirga-zirga da nuni, sauti da rediyo da talabijin, caji mara matuki, cajin mota, filin ajiye motoci. biyan kuɗi marasa fa'ida, ƙarancin jagorar direba da sauran na'urori.
Garuruwa masu wayo suna amfani da fasahohi irin su Intanet na abubuwa, manyan bayanai da na'urorin sarrafa girgije don inganta ayyukan jama'a na birane da muhallin birane da kuma sa birane su zama masu wayo.Fitillun tituna masu wayo sune samfuran tunanin birni mai wayo.
Tare da karuwar ci gaban ginin "birni mai wayo", dandamalin hanyar sadarwar bayanai ta Intanet na abubuwan da aka gina ta sannu a hankali haɓaka fitilun titi zai taka rawar gani, don haka fadada ayyukan gudanarwa na birni mai wayo.Kamar yadda abubuwan more rayuwa na birni mai wayo, haske mai wayo wani muhimmin bangare ne na birni mai wayo, kuma birni mai wayo yana cikin matakin farko, tsarin ginin yana da wahala sosai, hasken birane shine mafi kyawun wurin zama.Za a iya haɗa fitilun tituna masu hankali a cikin tsarin hulɗar bayanai da tsarin sa ido na sarrafa hanyoyin sadarwa na birane, kuma a matsayin muhimmin mai ɗaukar bayanai, cibiyar sadarwar fitilun kan titi za a iya ƙarawa zuwa cibiyar sadarwar sa ido ta jama'a, cibiyar sadarwar WIFI hotspot access, lantarki bayanan bayanan allo. bayanai, hanyar sa ido kan cunkoson ababen hawa, cibiyar sadarwa ta kula da filin ajiye motoci, cibiyar kula da muhalli, cajin cibiyar sadarwa, da dai sauransu. Gane N+ cibiyar sadarwa na haɗin gwiwar babban birni mai kaifin baki da dandamalin gudanarwa na gari.
2.Yanayin aikace-aikace
A halin da ake ciki na karancin makamashi da kuma karuwar tasirin greenhouse mai tsanani, gwamnatocin kasa da na kananan hukumomi suna yin kira da karfi don kiyaye makamashi, rage hayaki da hasken kore, yadda ya kamata sarrafa makamashin makamashi, inganta rayuwar fitilun tituna, rage kulawa da farashin gudanarwa, shine burin. na zamani mai amfani da makamashi na al'umma gini, amma kuma babu makawa Trend na birane wayo yi.
A halin yanzu, garuruwa da dama a kasarmu sun sanya aikin gina birane masu wayo a cikin ajandar, ta hanyar ICT da gina birane masu kyau don inganta ayyukan jama'a da inganta rayuwar birni, don kara wa birnin "wayo".A matsayin kayan more rayuwa mai wayo, haske mai wayo muhimmin bangare ne na ginin birni mai wayo.
An fi amfani da shi a cikin birane masu wayo, wuraren shakatawa na kimiyya, wuraren shakatawa masu wayo, tituna masu wayo, yawon shakatawa mai wayo, filayen birni da manyan titunan birni.Misalai sun haɗa da zirga-zirgar ababen hawa, zirga-zirgar ababen hawa -- tsarin sadarwar abin hawa, wuraren ajiye motoci, filaye, unguwanni, tituna, wuraren harabar jami'o'i, da, ta ƙari, EMCs.
3. Muhimmanci
3.1 Haɗuwa da sandunan motsa jiki da yawa
Muhimmiyar rawar fitilar titin mai kaifin baki don ababen more rayuwa na birane shine haɓaka "haɗin kan iyaka da yawa, maƙasudin maƙasudi ɗaya".Tare da ci gaba da ci gaban tattalin arzikin zamantakewa da gine-ginen birane, abubuwan more rayuwa na birane suna da yanayin "tsaye-tsaye da yawa", irin su fitulun titi, sa ido na bidiyo, alamun zirga-zirga, alamun hanya, alamun zirga-zirgar zirga-zirgar tafiya da tashoshi masu aiki.Ka'idojin fasaha, tsare-tsare, gine-gine da aiki da kuma kula da su ba daidai ba ne, wanda ba wai kawai yana shafar bayyanar birni ba ne, har ma yana haifar da matsalolin maimaita gine-gine, maimaita saka hannun jari da kuma rashin raba tsarin.
Saboda fitilun titin mai kaifin baki na iya haɗa ayyuka daban-daban a cikin ɗayan, yadda ya kamata ya kawar da abubuwan da ke faruwa na "zurfin gandun daji da yawa" da "tsibirin bayanai", don haka haɓaka "haɗin kan iyaka da iyaka" shine muhimmin bayani don haɓaka ingancin birni mai wayo.
3.2 Gina iot mai hankali
Gina muhallin Intanet na Abubuwa na birni mai wayo wani muhimmin mahimmanci ne na hasken titi mai wayo.Ba za a iya raba birane masu wayo daga wuraren samar da bayanai na asali ba, kamar tattarawa da tattara bayanai kamar kididdigar kwararar mutane da abin hawa, haɗin gwiwar motoci da hanyoyin mota, hasashen yanayi da kula da muhalli, gami da tsaro mai kaifin baki, sanin fuska, tashoshin tushe na 5G na gaba, da kuma haɓakawa da amfani da tuƙi ba tare da izini ba.Duk waɗannan suna buƙatar su dogara ne akan dandamalin da aka gina ta hanyar sandar fasaha, kuma a ƙarshe samar da manyan ayyukan raba bayanai don birane masu wayo da sauƙaƙe Intanet na komai.
Fitillun tituna masu hankali suna da ma'ana mai amfani na dogon lokaci wajen haɓaka ci gaban masana'antar fasaha da haɓaka farin ciki da fahimtar kimiyya da fasaha na mazauna birni.
4. Smart sandar haske sandar iot tsarin gine-gine Layer
Layer tsinkaya: kula da muhalli da sauran na'urori masu auna firikwensin, nunin LED, saka idanu na bidiyo, taimakon maɓalli ɗaya, tarin caji mai hankali, da sauransu.
Layin sufuri: ƙofa mai hankali, gada mara waya, da sauransu.
Layer na aikace-aikacen: bayanan lokaci-lokaci, bayanan sararin samaniya, sarrafa na'ura, sarrafa nesa, bayanan ƙararrawa, da bayanan tarihi.
Terminal Layer: wayar hannu, PC, babban allo, da sauransu.
Lokacin aikawa: Agusta-09-2022